เรียนร่วม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 187
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 186
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 027
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 029
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 213
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 603
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 078
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 648
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63 ทองแดง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 154
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 115
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 084
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 66 ทองแดง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 624
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุขสำราญราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70 เงิน ชนะเลิศ
2 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 655
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 75.20 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 65.80 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 64.40 ทองแดง 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 60 ทองแดง 5
6 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 56.60 เข้าร่วม 6
7 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 623
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 77 เงิน ชนะเลิศ
2 พัฒนศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 079
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 605
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 062
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 654
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88.80 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72.60 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 68.60 ทองแดง 4
5 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 61.40 ทองแดง 5
6 พัฒนศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 60.80 ทองแดง 6
7 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 039
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 89.32 ทอง ชนะเลิศ
2 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 644
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 92 ทอง 4
5 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 643
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 136
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 649
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72 เงิน 4
5 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70 เงิน 5
6 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 65 ทองแดง 6
7 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63 ทองแดง 7
8 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 297
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93.59 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 92.22 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 83.82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 83.69 ทอง 4
5 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 83.37 ทอง 5
6 สุขสำราญราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81.44 ทอง 6
7 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81.15 ทอง 7
8 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80.13 ทอง 8
9 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 299
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87.67 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80.33 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 647
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82 ทอง 4
5 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน 5
6 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 76 เงิน 6
7 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 74 เงิน 7
8 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72 เงิน 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 298
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 653
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 77 เงิน 5
6 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 76 เงิน 6
7 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 652
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72 เงิน 4
5 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 71 เงิน 5
6 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70 เงิน 6
7 พัฒนศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63 ทองแดง 7
8 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 60 ทองแดง 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน