หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดสตูล
ระหว่าง วันที่ 1 - 3 กันยายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   31 ส.ค. 2559   1 ก.ย. 2559   2 ก.ย. 2559   3 ก.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 2 ก.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 343,344 2 ก.ย. 2559 09.30-11.00
2 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 345,346 2 ก.ย. 2559 09.30-11.00
3 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 241,242 2 ก.ย. 2559 09.30-11.00
4 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 243,244 2 ก.ย. 2559 09.30-11.00
5 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ ณ หอประชุม 2 ก.ย. 2559 09.30-10.30
6 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ ณ หอประชุม 2 ก.ย. 2559 09.30-10.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล หอสมุดหลังเก่า ห้อง กันเกรา , ห้องปฏิบัติการชีววิทยา 1 และ 2 2 ก.ย. 2559 09.00-18.00
2 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล ชั้นล่างอาคารหอสมุดหลังใหม่ 2 ก.ย. 2559 09.00-18.00
3 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล ชั้นล่างอาคารหอสมุดหลังใหม่ 2 ก.ย. 2559 09.00-18.00
4 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล ชั้นล่างหอพักอาดัง 1 ก.ย. 2559
2 ก.ย. 2559
09.00-18.00
5 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล เวทีวิทยาศาสตร์ 1 ก.ย. 2559
2 ก.ย. 2559
09.00-18.00
6 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล บริเวณหน้าอาคารหอสมุดหลังใหม่ 2 ก.ย. 2559 09.00-18.00
7 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 อาคารเย็นศิระ ชั้น 1 2 ก.ย. 2559 08.30-16.30
8 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 อาคารเย็นศิระ ชั้น 1 1 ก.ย. 2559
2 ก.ย. 2559
08.30-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนกำแพงวิทยา ห้องเรียนรวม 2 ก.ย. 2559 09.00-16.00
2 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนกำแพงวิทยา หอประชุม 2 ก.ย. 2559 09.00-16.00
3 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนกำแพงวิทยา หอประชุม 2 ก.ย. 2559 09.00-16.00
4 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนกำแพงวิทยา อาคาร 3 (ห้องปฏิบัติการฟิสิกส์) ชั้น 2 ห้อง 324 2 ก.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา อาคาร 1 2 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนควนโดนวิทยา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 222 , 223 ,224 2 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 222 , 223 ,224 2 ก.ย. 2559 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา หอประชุม 100 ปี ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 13.00-16.00
2 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา หอประชุม 100 ปี ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา หอประชุม 100 ปี ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา หอประชุม 100 ปี ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา หอประชุม 100 ปี ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
2 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป
3 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
4 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป
5 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
6 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป
7 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
8 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป
9 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
10 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป
11 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา เวที 1 (หน้าอาคารเรียน 1) 2 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
12 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา เวที 1 (หน้าอาคารเรียน 1) 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป
13 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา เวที 2 (หอประชุมเก่า) 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
14 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา เวที 2 (หอประชุมเก่า) 2 ก.ย. 2559 09.00เป็นต้นไป
15 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา เวที 2 (หอประชุมเก่า) 2 ก.ย. 2559 13.00เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 13.00-14.30
2 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 14.30-16.30
3 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 09.00-11.00
4 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล อาคารศูนย์กีฬา ชั้น 2 2 ก.ย. 2559 11.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 322 การแข่งขันพูดสุนทรพจน์ภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 331 2 ก.ย. 2559 9.00-10.30
2 668 การพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 333 2 ก.ย. 2559 09.00-10.30
3 672 ละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 331 2 ก.ย. 2559 13.00-16.30
4 676 การนำเสนอโครงงานภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 331 2 ก.ย. 2559 10.30-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา สนามฟุตบอล 2 ก.ย. 2559 9.00 - 12.00
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา สนามฟุตบอล 2 ก.ย. 2559 09.00-10.30
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา หอสมุดชั้นบน 2 ก.ย. 2559 09.00 - 16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 134 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 135 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 136 2 ก.ย. 2559 09.00-14.00
4 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 136 2 ก.ย. 2559 09.00-14.00
5 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 124 2 ก.ย. 2559 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 684 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตูลวิทยา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 134 2 ก.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา ลานจอดรถ โรงเรียนควนโดนวิทยา 2 ก.ย. 2559 09.30-12.30
2 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนควนโดนวิทยา ลานจอดรถ โรงเรียนควนโดนวิทยา 2 ก.ย. 2559 09.30-12.30
3 079 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา อาคาร 1 ห้อง หน้าอาคาร 1 2 ก.ย. 2559 09.30
4 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา สนามฟุตซอล โรงเรียนอนุบาลควนโดน ห้อง สนามฟุตซอล โรงเรียนอนุบาลควนโดน 2 ก.ย. 2559 09.30
5 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนควนโดนวิทยา หอประชุม ห้อง หอประชุม 2 ก.ย. 2559 09.30
6 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา หอประชุม ห้อง หอประชุม 2 ก.ย. 2559 09.30
7 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนควนโดนวิทยา อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร2 2 ก.ย. 2559 09.30
8 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนควนโดนวิทยา อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร2 2 ก.ย. 2559 09.30

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร ฝึกงาน ห้อง ฝ7 2 ก.ย. 2559 09.30-11.30
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร ฝึกงาน ห้อง ฝ7 2 ก.ย. 2559 09.30-11.30
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร ฝึกงาน ห้อง ฝ7 2 ก.ย. 2559 09.30-11.30
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร ฝึกงาน ห้อง ฝ7 2 ก.ย. 2559 09.30-11.30
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร ฝึกงาน ห้อง ฝ7 2 ก.ย. 2559 09.30-11.30

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 124 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 124 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 124 2 ก.ย. 2559 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]