หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล
ณ โรงเรียนบ้านคลองขุด
ระหว่าง วันที่ 14 - 15 เดือน กันยายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   14 ก.ย. 2559   15 ก.ย. 2559   16 ก.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 15 ก.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง ป.6/1 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง ป.6/2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง ป.4/3 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง ป.4/3 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
5 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง พิเศษ ชั้น 2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง พิเศษ ชั้น 2 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
7 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง ป.5/1 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
8 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง ป.5/2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง ม.1/1 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารบุษกร ชั้น 1 ห้อง บัวหลวงด้านหลัง 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารบุษกร ชั้น 1 ห้อง บัวหลวงด้านหลัง 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารบุษกร ชั้น 1 ห้อง บัวหลวง หน้าเวที 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารบุษกร ชั้น 1 ห้อง บัวหลวง หน้าเวที 15 ก.ย. 2559 11.00 เป็นต้นไป
5 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารนิโลบล ชั้น ใต้ถุน 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารนิโลบล ชั้น ใต้ถุน 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 154 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารจันผา ห้อง ป.1/1 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารจันผา ห้อง ป.1/2 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารจันผา ห้อง ป.1/3 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง พุทธศาสนา 15 ก.ย. 2559 09.00- 11.00
5 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง พุทธศาสนา 15 ก.ย. 2559 11.00 - 14.00
6 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใหม่ 3 ชั้น ห้อง พุทธศาสนา 15 ก.ย. 2559 14.00 - 16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง ป.3/2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง ป.3/2 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง ป.3/3 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง ป.3/3 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารห้องสมุด ห้อง พิเศษ 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
2 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 348 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
4 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
5 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
6 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
7 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
8 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
9 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
10 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
11 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารใต้ถุนโล่ง ชั้น เวทีชั่วคราว 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
5 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อเนกประสงค์ ชั้น เวที 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 052 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง ม.1/2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 054 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง ม.1/2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 055 การแข่งขันการพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง ม.1/2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ที่ 42 จังหวัดสตูล สนาม 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ที่ 42 จังหวัดสตูล สนาม 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ที่ 42 จังหวัดสตูล สนาม 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารราชพฤกษ์ ห้องภาษาไทย 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารราชพฤกษ์ ห้อง ม.1 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารราชพฤกษ์ ห้อง ม.2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านควน อาคาร 2 ชั้น ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง ม.2/1 15 ก.ย. 2559 09.00- 14.00
3 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสตูล อาคารบุญฑริกา ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 15 ก.ย. 2559 09.00- 14.00
4 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านควน อาคาร ๒ ชั้น ( ชั้น ๒ ) ห้อวคอม ฯ ชั้น ม.1 - ม. 3 15 ก.ย. 2559 13 : 00 - 16 : 00n น.
5 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านคลองขุด อาคารอินทนิล 3 ชั้น ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 097 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 098 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 105 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/1 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารสัตบรรณ ห้อง DLIT 15 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/2 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
2 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.3/2 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 195 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล อาคารจามจุรี ห้อง ป.2 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
5 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล โรงอาหาร 15 ก.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเมืองสตูล โรงอาหาร 15 ก.ย. 2559 13.00-16.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ นายนภดล ยิ่งยงสกุล โทร 089-468-6139, นายอับดลรอหมาน ปะดูกา โทร 086-956-9974
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]